BAITANG 9
DETAILED LESSON
LOG
Paaralan
Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las
Piñas-Gatchalian Annex Baitang
9
Guro Andrelyn E. Diaz
Asignatura Edukasyon sa
Pagpapakatao
Petsa ng
Pagtuturo
Oras
January 7, 2019
2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio)
5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini)
Markahan
Ikatlo
Unang Sesyon
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
(Content Standard)
Naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahan sa
pamamahala ng paggamit ng oras.
B. Pamantayan sa
Pagganap
(Performance
Standard)
Natataya ng mag-aaral ang sariling kakayahan sa
pamamahala sa oras batay sa pagsasagawa ng mga gawain na
nasa kanyang iskedyul ng mga gawain.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Learning
Competencies)
Pangkaalaman:
Naipaliliwanag ang kahalagahan ng pamamahala ng paggamit ng
oras.
 Pagsusuri sa Binasang Kwento
(Gawain 1: Si Haria)
 Pagtukoy sa Halaga ng Oras
(Kaban ng Yaman)
Pangkasanayan:
Nakapagtatala sa journal ng mga pagkakataong napamahalaan
ang oras.
 Pagtatala kung paano ginagamit ang 24 Oras
Pakikipagbahagi (Dyad)
Pang-unawa:
Napatutunayang ang pamamahala ng oras ay kailangan sa
kaayusan ng paggawa upang magampanan ang mga tungkulin
nang may prayoritisasyon.
 Paghinuha ng Batayang Konsepto gamit ang isang
paglalarawan (24 Oras na may K)
Pagsasabuhay:
Natataya ang sariling kakayahan sa pamamahala sa oras batay
sa pagsasagawa ng mga gawain na nasa kanyang iskedyul ng
mga gawain.Pagbuo sa mga hakbang upang matupad ang
itinakdang Gawain
 Paggawa ng plato at kung ano ang nasa talaarawan
Tiyak na Layunin
Pangkaalaman:
Naipaliliwanag ang kahalagahan ng pamamahala ng paggamit ng
oras.
 Pagsusuri sa Binasang Kwento
(Gawain 1: Si Haria)
 Pagtukoy sa Halaga ng Oras
(Kaban ng Yaman)
Pangkasanayan:
Nakapagtatala sa journal ng mga pagkakataong napamahalaan
ang oras.
 Pagtatala kung paano ginagamit ang 24 Oras
Pakikipagbahagi (Dyad)
II. NILALAMAN MODYUL 12: PAMAMAHALA NG PAGGAMIT NG ORAS
III. KAGAMITANG
PANTURO (Learning
Resources)
A. Sanggunian
(References)
1. Mga Pahina sa abay ng
Guro(Teacher’s guide
pages)
Gabay ng guro pahina 112-122
2. Mga Pahina sa Kaga-
mitang Pang-mag-aaral
(Learner’s module pages)
Modyul ng Mag-aaral Pahina 178-196
3. Mga Pahina sa teksbuk
(Textbook pages)
4. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
(Teacher’s guide pages)
Manila paper, Movie clip, powerpoint, mga larawan
B. Iba pang Kagamitang
Panturo (Other Learning
Resources)
Lapel, whiteboard marker, laptop, speaker
IV. PAMAMARAAN
(Procedures)
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at /o
pagsisimula ng aralin
(Review previous
lesson)
(5 minutes)
Pakikinig sa awiting “Pananagutan”
Anong mensahe ang pumukaw sa iyo?
B. Paghahabi ng layunin
sa aralin
(Establishing purpose
for the Lesson)
(5 minutes)
PangkatangGawain
Group 1
Group 2- Panonoodat presentasyonngvideoclip
https://www.facebook.com/GoMcGill/videos/1351558118211440/?t=11
Group 3- Paggawang postermulasa temang
“PAMAMAHALA NG PAGGAMIT NG ORAS”
Group 4-Paggawang Tula“PAMAMAHALA NG PAGGAMIT NG ORAS”
Group 5-Pagbibigayngmarka
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
(Presenting
Sagutin ang mga sumusunod:
a. Ilarawan ang dalawang pangu-
nahing tauhansa maikling kuwento.
b. Sa paanong paraan ginamit ng
dalawa ang oras? Pinahalagahan ba
nila ang takdang oras? Ipaliwanag
ang sagot.
examples/instances of
the new Lesson)
(5 Minutes)
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
(Discussing new
Concept and
Practicing Skills #1)
Kaban ng Yaman
Gaano kahalaga sa iyo ang oras?
Panuto:Isulat sa bawat ginto ang kahalagahan ng oras para sa iyo.
“Angtaong may pagpapahalaga sa oras ay may pagpapahalaga sa
kaayusan”
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
(Discussing new
concept and Practicing
Skills #2)
“Time is gold.”Maaari mong bigyan ng patotoo ang kasabihan na
ito sa pamamagitan ng pagtatala kung paano mo ginamit ang oras
. Tingnan natin kung talagang
pinapahalagahan mo ang oras.
Gawain 1: 24 oras
Panuto:
1. Gumawa ng isang pie graph na magtatala kung paano mo
ginagamit ang 24 oras.
2. Gamitin ang sumusunod na kategorya.
a. Trabahong-bahay
b. Pagkain
c. Pahinga/ Pagtulog
d. Pageehersisyo
e. Pansariling gawain (paliligo, pagbibihis, atbp.)
f. Klase sa paaralan
g. Pag-aaral
h. Paglilibang/Pamamasyal
i. Pagsimba/Pagsamba
j. Oras pampamilya
k. Iba pang gawain
F. Paglinang sa
Kabihasnan
Sagutan sa iyong journal.
(Formative
Assessment)
(10 minutes)
1. Anong kategorya sa mga gawain ang may malaking bahagi? Bakit?
2. Napamahalaan mo ba nang wasto ang iyong oras? Kung oo, ano ang iyong
isinaalang-alang para mapamahalaan mo ang iyong oras? Magbigay ng tunay
na karanasan.
3. Kung hindi ang sagot, ano ang naging balakid sa iyo para hindi
mapamahalaan ang 24 oras? Magbigay ng makatwiran at matapat na paliwanag
G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na
buhay
(Finding Practical
Applications of
Concepts and Skills in
Daily Living)
(10 minutes)
Awitin ang “Ngayon” Ni Basil Valdez mula sa youtube :
https://www.youtube.com/watch?v=f7UyzoMWztQ
H. Paglalahat ng aralin
(Generalizations)
(5 Minutes
Panoorin ang videoclip na: Value of Time
https://www.youtube.com/watch?v=qT5feqWbnoQ
I. Pagtataya ng Aralin
(Evaluating Learning
Assessment)
(5 minutes)
Sagutin:
1. Kung ikaw ang nasa mga nabanggit na sitwasyon ano ang
mararamdaman mo?
2. Magbigay ng reaksiyon sa bawat sitwasyong nabanggit.
3. Batay sa mga sitwasyong ito, bakit mahalaga ang
pamamahala ng paggamit ng oras?
4. Ipaliwanag: “Time waits for no one”
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang
aralin/remediation
(Additional Activities
for Application and
Remediation)
(3 minutes)
Basahin sa bahay ay bahaging pagpapalalim, pahina 186- 195
III. MGA TALA
IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation.
___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
____ OO ____HIINDI
____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
Ang oras kapag ito ay lumipas ay hindi
na maaaring ibalik. Minsan
lamang daraan ang pagkakataong bigay
sa iyo, kaya naman ituring mong
isang yaman ang bawat sandali.
magpapatuloysa
remediation?
____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
____ Pagsasadula
____ Kolaboratibong pagkatuto
____ Iba’t-ibang pagtuturo
____ Lektyur
____ Pangkatan
Iba pa ___________________________________________________
F. Anong aralin ang aking
naranasan na
solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro
at superbisor?
____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral
____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral
____ Masyadong kulang sa IMs
____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
____ Kompyuter
____ internet
Iba pa ____________________________________________________
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?
____ Lokal na bidyo
____ Resaykel na kagamitan
Iba pa ___________________________________________________
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:
Andrelyn E. Diaz VIOLETA M. GONZALES
Guro, Baitang 9 Chief, CID/OIC-ASDS
Officer-in-Charge

More Related Content

DOCX
Masusing banghay aralin sa araling panlipunan
DOCX
Module 11 session 2
DOCX
ESP-10-1st-Grading-Exam.docx
PPTX
Kakapusan
PDF
Ekonomiks lm yunit 1 (2)
PDF
Ekonomiks tg part 5 (2)
DOCX
Masusing Banghay Aralin sa Araling Panlipunan Grade IX- Aralin 5 Yunit III- K...
PPTX
Grade 9 lac session activity
Masusing banghay aralin sa araling panlipunan
Module 11 session 2
ESP-10-1st-Grading-Exam.docx
Kakapusan
Ekonomiks lm yunit 1 (2)
Ekonomiks tg part 5 (2)
Masusing Banghay Aralin sa Araling Panlipunan Grade IX- Aralin 5 Yunit III- K...
Grade 9 lac session activity

What's hot (20)

PPTX
Activity no. 4.pptx
PPTX
GNI vs GDP Activity.pptx
PPTX
Pangangailangan o kagustuhan
PPTX
COT 1.pptx
PDF
DLP Filipino 5.pdf
DOCX
LESSON-PLAN-COT-AP-WK4.docx
DOCX
Si Bobot na Mahiyain.docx
DOCX
Masusing Banghay-Aralin sa Pagtuturo ng Araling Panlipunan (Ekonomiks) Ika-ap...
DOCX
Exam in EsP.docx
DOCX
Ika 2 markahang pagsusulit sa araling panlipunan i
PDF
Banghay aralin sa araling panlipunan 9
DOC
Ekon DLL quarter 3 week 1 sy 18 19
PPTX
Patakarang piskal
PDF
DLL-ARALING PANLIPUNAN-Q4-WEEK 1.pdf
PDF
MELC_Aralin 6_ Karapatan at Tungkulin ng Mamimili
PPTX
GENDER ROLES SA PILIPINAS QUIZ.pptx
PPTX
Kakulangan shortage
PDF
Banghay aralin sa araling panlipunan 9
PPTX
Pangunahing Konsepto ng Kalakalang Panlabas
PDF
Banghay aralin sa araling panlipunan 9 (venn diagram)
Activity no. 4.pptx
GNI vs GDP Activity.pptx
Pangangailangan o kagustuhan
COT 1.pptx
DLP Filipino 5.pdf
LESSON-PLAN-COT-AP-WK4.docx
Si Bobot na Mahiyain.docx
Masusing Banghay-Aralin sa Pagtuturo ng Araling Panlipunan (Ekonomiks) Ika-ap...
Exam in EsP.docx
Ika 2 markahang pagsusulit sa araling panlipunan i
Banghay aralin sa araling panlipunan 9
Ekon DLL quarter 3 week 1 sy 18 19
Patakarang piskal
DLL-ARALING PANLIPUNAN-Q4-WEEK 1.pdf
MELC_Aralin 6_ Karapatan at Tungkulin ng Mamimili
GENDER ROLES SA PILIPINAS QUIZ.pptx
Kakulangan shortage
Banghay aralin sa araling panlipunan 9
Pangunahing Konsepto ng Kalakalang Panlabas
Banghay aralin sa araling panlipunan 9 (venn diagram)
Ad

Similar to Module 12 session 1 (20)

DOCX
Module 12 session 2
DOCX
Module 10 session 2
DOCX
Module 7 session 2
DOCX
Module 11 session 1
DOCX
Module 11 session 1
DOCX
Q3 W9-AP4 daily lesson log for 3rd quarter for week 9 for grade 4 matatag
DOCX
DLL-EsP-10-CMRM (2).docx
DOC
603011389-DLL-IN-ARALING-PANLIPUNAN-10-Aralin-1.doc
DOC
Aralin 2.doc
DOC
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
DOCX
Daily Lesson Log in Araling Panlipunan 10 Q1 Wk4
DOCX
Module 9 session 1
DOC
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
DOCX
dll sample.docx
DOCX
8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx
DOCX
Day 1 week 1.docx
DOCX
DLL_ESP 3_Q3_W7.docx
DOCX
Module 10 session 3
DOCX
Module 7 session 1
DOCX
Module 9 session 3
Module 12 session 2
Module 10 session 2
Module 7 session 2
Module 11 session 1
Module 11 session 1
Q3 W9-AP4 daily lesson log for 3rd quarter for week 9 for grade 4 matatag
DLL-EsP-10-CMRM (2).docx
603011389-DLL-IN-ARALING-PANLIPUNAN-10-Aralin-1.doc
Aralin 2.doc
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
Daily Lesson Log in Araling Panlipunan 10 Q1 Wk4
Module 9 session 1
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
dll sample.docx
8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx
Day 1 week 1.docx
DLL_ESP 3_Q3_W7.docx
Module 10 session 3
Module 7 session 1
Module 9 session 3
Ad

More from andrelyn diaz (20)

DOCX
LAC PLAN.docx
DOC
Guidance action plan 21-22.doc
DOCX
1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx
PPTX
G.Bermudo.pptx
DOCX
Mental Health letter and proposal.docx
DOCX
ESP 9 Modyul 2 (session 3)
DOCX
ESP 9 Modyul 2 (Session 2)
DOCX
ESP 9 Module 2 (Session 1)
DOC
ESP 9 Module 1 (session 2)
DOC
ESP 9 Module 1
DOCX
Module 15 session 2
DOCX
Module 15 session 1
DOCX
Bp form 400 2020
DOCX
Module 6 session 4
DOCX
Module 6 session 3
DOCX
Module 6 session 2
DOCX
Module 6 session 1
DOCX
Module 9 session 2
DOCX
Module 10 session 1
DOCX
Module 11 session 2
LAC PLAN.docx
Guidance action plan 21-22.doc
1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx
G.Bermudo.pptx
Mental Health letter and proposal.docx
ESP 9 Modyul 2 (session 3)
ESP 9 Modyul 2 (Session 2)
ESP 9 Module 2 (Session 1)
ESP 9 Module 1 (session 2)
ESP 9 Module 1
Module 15 session 2
Module 15 session 1
Bp form 400 2020
Module 6 session 4
Module 6 session 3
Module 6 session 2
Module 6 session 1
Module 9 session 2
Module 10 session 1
Module 11 session 2

Recently uploaded (20)

PPTX
Paksa at Tono Filipino 8 leksyon sa Unang Markahan
PPTX
,,,,,,,,,,,,Mitolohiyang_Romano_Quiz.pptx
PPTX
Parent's and Teacher's Conference 1.pptx
PPTX
ARALIN-2-INTRODUKSIYON-SA-PAG-AARAL-NG-WIKA-2.pptx
PPTX
776370288-Quarter-2-W1-Filipino-7-Matatag.pptx
PPTX
Ang Iba't Ibang Uri ng Pamilya values ed 7 .pptx
PPTX
GMRC 7 Q2 1A Natutukoy ang mga pagpapahalagang natutuhan sa pamilya na may ...
PPTX
POKUS NG PANDIWA.pptx, tagaganap at layon
PPTX
ANG MGA DULA SA PANAHON NG MGA Kastila.pptx
PPTX
PPT_FILIPINO_G4_Q2_W1.pptxPPT_FILIPINO_G4_Q2_W1.pptx
PPTX
HERMOSA- PANGKAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAT 1- GRATITUDE.pptx
PPTX
Araling Panlipunan 8 Sinaunang Kabihasnan
PPTX
Edukasyon Sa Pagpapakatao 10 Q2 Module 1.
PPTX
VAL.ED 7-WK 1.pptxPOWERPOINT PRESENTATION
PPTX
FILIPINO 8 Q2 WEEK 1 (DAY 3).power point presentation
PPTX
ESP9-Q1-W4-CONTITUATION.pptx edukasyong pagpapakatao
PPTX
ARALIN 2-PANITIKAN- SI PELE, ANG DIYOSA NG APOY AT BULKAN - Copy.pptx
PPTX
2. MAKABANSA KAALAMANG PANGKALUSUGAN.pptx
PPTX
Parent's and Teacher's Conference 2.pptx
PPTX
Pagkamapanagutan.EsP second quarter grade 6
Paksa at Tono Filipino 8 leksyon sa Unang Markahan
,,,,,,,,,,,,Mitolohiyang_Romano_Quiz.pptx
Parent's and Teacher's Conference 1.pptx
ARALIN-2-INTRODUKSIYON-SA-PAG-AARAL-NG-WIKA-2.pptx
776370288-Quarter-2-W1-Filipino-7-Matatag.pptx
Ang Iba't Ibang Uri ng Pamilya values ed 7 .pptx
GMRC 7 Q2 1A Natutukoy ang mga pagpapahalagang natutuhan sa pamilya na may ...
POKUS NG PANDIWA.pptx, tagaganap at layon
ANG MGA DULA SA PANAHON NG MGA Kastila.pptx
PPT_FILIPINO_G4_Q2_W1.pptxPPT_FILIPINO_G4_Q2_W1.pptx
HERMOSA- PANGKAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAT 1- GRATITUDE.pptx
Araling Panlipunan 8 Sinaunang Kabihasnan
Edukasyon Sa Pagpapakatao 10 Q2 Module 1.
VAL.ED 7-WK 1.pptxPOWERPOINT PRESENTATION
FILIPINO 8 Q2 WEEK 1 (DAY 3).power point presentation
ESP9-Q1-W4-CONTITUATION.pptx edukasyong pagpapakatao
ARALIN 2-PANITIKAN- SI PELE, ANG DIYOSA NG APOY AT BULKAN - Copy.pptx
2. MAKABANSA KAALAMANG PANGKALUSUGAN.pptx
Parent's and Teacher's Conference 2.pptx
Pagkamapanagutan.EsP second quarter grade 6

Module 12 session 1

  • 1. BAITANG 9 DETAILED LESSON LOG Paaralan Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las Piñas-Gatchalian Annex Baitang 9 Guro Andrelyn E. Diaz Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao Petsa ng Pagtuturo Oras January 7, 2019 2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio) 5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini) Markahan Ikatlo Unang Sesyon I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman (Content Standard) Naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahan sa pamamahala ng paggamit ng oras. B. Pamantayan sa Pagganap (Performance Standard) Natataya ng mag-aaral ang sariling kakayahan sa pamamahala sa oras batay sa pagsasagawa ng mga gawain na nasa kanyang iskedyul ng mga gawain. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Pangkaalaman: Naipaliliwanag ang kahalagahan ng pamamahala ng paggamit ng oras.  Pagsusuri sa Binasang Kwento (Gawain 1: Si Haria)  Pagtukoy sa Halaga ng Oras (Kaban ng Yaman) Pangkasanayan: Nakapagtatala sa journal ng mga pagkakataong napamahalaan ang oras.  Pagtatala kung paano ginagamit ang 24 Oras Pakikipagbahagi (Dyad) Pang-unawa: Napatutunayang ang pamamahala ng oras ay kailangan sa kaayusan ng paggawa upang magampanan ang mga tungkulin nang may prayoritisasyon.  Paghinuha ng Batayang Konsepto gamit ang isang paglalarawan (24 Oras na may K) Pagsasabuhay: Natataya ang sariling kakayahan sa pamamahala sa oras batay sa pagsasagawa ng mga gawain na nasa kanyang iskedyul ng mga gawain.Pagbuo sa mga hakbang upang matupad ang itinakdang Gawain  Paggawa ng plato at kung ano ang nasa talaarawan Tiyak na Layunin Pangkaalaman: Naipaliliwanag ang kahalagahan ng pamamahala ng paggamit ng oras.  Pagsusuri sa Binasang Kwento (Gawain 1: Si Haria)  Pagtukoy sa Halaga ng Oras (Kaban ng Yaman) Pangkasanayan: Nakapagtatala sa journal ng mga pagkakataong napamahalaan ang oras.
  • 2.  Pagtatala kung paano ginagamit ang 24 Oras Pakikipagbahagi (Dyad) II. NILALAMAN MODYUL 12: PAMAMAHALA NG PAGGAMIT NG ORAS III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) A. Sanggunian (References) 1. Mga Pahina sa abay ng Guro(Teacher’s guide pages) Gabay ng guro pahina 112-122 2. Mga Pahina sa Kaga- mitang Pang-mag-aaral (Learner’s module pages) Modyul ng Mag-aaral Pahina 178-196 3. Mga Pahina sa teksbuk (Textbook pages) 4. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s guide pages) Manila paper, Movie clip, powerpoint, mga larawan B. Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) Lapel, whiteboard marker, laptop, speaker IV. PAMAMARAAN (Procedures) A. Balik-aral sa nakaraang aralin at /o pagsisimula ng aralin (Review previous lesson) (5 minutes) Pakikinig sa awiting “Pananagutan” Anong mensahe ang pumukaw sa iyo? B. Paghahabi ng layunin sa aralin (Establishing purpose for the Lesson) (5 minutes) PangkatangGawain Group 1 Group 2- Panonoodat presentasyonngvideoclip https://www.facebook.com/GoMcGill/videos/1351558118211440/?t=11 Group 3- Paggawang postermulasa temang “PAMAMAHALA NG PAGGAMIT NG ORAS” Group 4-Paggawang Tula“PAMAMAHALA NG PAGGAMIT NG ORAS” Group 5-Pagbibigayngmarka C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting Sagutin ang mga sumusunod: a. Ilarawan ang dalawang pangu- nahing tauhansa maikling kuwento. b. Sa paanong paraan ginamit ng dalawa ang oras? Pinahalagahan ba nila ang takdang oras? Ipaliwanag ang sagot.
  • 3. examples/instances of the new Lesson) (5 Minutes) D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new Concept and Practicing Skills #1) Kaban ng Yaman Gaano kahalaga sa iyo ang oras? Panuto:Isulat sa bawat ginto ang kahalagahan ng oras para sa iyo. “Angtaong may pagpapahalaga sa oras ay may pagpapahalaga sa kaayusan” E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concept and Practicing Skills #2) “Time is gold.”Maaari mong bigyan ng patotoo ang kasabihan na ito sa pamamagitan ng pagtatala kung paano mo ginamit ang oras . Tingnan natin kung talagang pinapahalagahan mo ang oras. Gawain 1: 24 oras Panuto: 1. Gumawa ng isang pie graph na magtatala kung paano mo ginagamit ang 24 oras. 2. Gamitin ang sumusunod na kategorya. a. Trabahong-bahay b. Pagkain c. Pahinga/ Pagtulog d. Pageehersisyo e. Pansariling gawain (paliligo, pagbibihis, atbp.) f. Klase sa paaralan g. Pag-aaral h. Paglilibang/Pamamasyal i. Pagsimba/Pagsamba j. Oras pampamilya k. Iba pang gawain F. Paglinang sa Kabihasnan Sagutan sa iyong journal.
  • 4. (Formative Assessment) (10 minutes) 1. Anong kategorya sa mga gawain ang may malaking bahagi? Bakit? 2. Napamahalaan mo ba nang wasto ang iyong oras? Kung oo, ano ang iyong isinaalang-alang para mapamahalaan mo ang iyong oras? Magbigay ng tunay na karanasan. 3. Kung hindi ang sagot, ano ang naging balakid sa iyo para hindi mapamahalaan ang 24 oras? Magbigay ng makatwiran at matapat na paliwanag G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of Concepts and Skills in Daily Living) (10 minutes) Awitin ang “Ngayon” Ni Basil Valdez mula sa youtube : https://www.youtube.com/watch?v=f7UyzoMWztQ H. Paglalahat ng aralin (Generalizations) (5 Minutes Panoorin ang videoclip na: Value of Time https://www.youtube.com/watch?v=qT5feqWbnoQ I. Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning Assessment) (5 minutes) Sagutin: 1. Kung ikaw ang nasa mga nabanggit na sitwasyon ano ang mararamdaman mo? 2. Magbigay ng reaksiyon sa bawat sitwasyong nabanggit. 3. Batay sa mga sitwasyong ito, bakit mahalaga ang pamamahala ng paggamit ng oras? 4. Ipaliwanag: “Time waits for no one” J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin/remediation (Additional Activities for Application and Remediation) (3 minutes) Basahin sa bahay ay bahaging pagpapalalim, pahina 186- 195 III. MGA TALA IV. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. ___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation. ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong baa ng remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ OO ____HIINDI ____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag-aaral na Ang oras kapag ito ay lumipas ay hindi na maaaring ibalik. Minsan lamang daraan ang pagkakataong bigay sa iyo, kaya naman ituring mong isang yaman ang bawat sandali.
  • 5. magpapatuloysa remediation? ____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ____ Pagsasadula ____ Kolaboratibong pagkatuto ____ Iba’t-ibang pagtuturo ____ Lektyur ____ Pangkatan Iba pa ___________________________________________________ F. Anong aralin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong ng aking punong-guro at superbisor? ____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral ____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral ____ Masyadong kulang sa IMs ____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya ____ Kompyuter ____ internet Iba pa ____________________________________________________ G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro? ____ Lokal na bidyo ____ Resaykel na kagamitan Iba pa ___________________________________________________ Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Andrelyn E. Diaz VIOLETA M. GONZALES Guro, Baitang 9 Chief, CID/OIC-ASDS Officer-in-Charge