BAITANG 9
DETAILED LESSON
LOG
Paaralan
Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las
Piñas-Gatchalian Annex Baitang
9
Guro Andrelyn E. Diaz
Asignatura Edukasyon sa
Pagpapakatao
Petsa ng
Pagtuturo
Oras
December 6, 2018
2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio)
5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini)
Markahan
Ikatlo
Unang Sesyon
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
(Content Standard)
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng
kasipagan sa paggawa
A. Pamantayan sa
Pagganap
(Performance
Standard)
Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng mga hakbang upang
mapanatili ang kasipagan sap ag-aaral o takdang Gawain sa
tahanan
B. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Learning
Competencies)
Pangkaalaman:
Natutukoy ang mga indikasyon ng taong masipag at
nagpupunyagi sa paggawa, nagtitipid at pinamamahalaan ang
naimpok
 Pagsusuri ng mga larawan na nagpapakita ng kasipagan,
pagpupunyagi, at pagtitipid.
 Pagsagot sa mga sitwasyon kung naipamamalas o hindi ang
kasipagan, pagpupunyagi at pagtitipid
Pangkasanayan:
Nakapag-susuri ng mga sitwasyon na nagpapakita ng kasipagan,
pagpupunyagi at pagtitipid at wastong pamamahala ng naimpok
 Pag-aaral sa comic strips ng mga sitwasyon na nagpapakita
ng kasipagan, pagpupunyagi, pagtitipid at wastong
pamamahala ng naimpok at pagsulat ng sagot sa speech
balloon.
Pang-unawa:
 Napatutunayan na:
A. Ang kasipagan na nakatuon sa disiplinado at
produktibong Gawain na naaayon sa itinakdang layunin
ay kailangan upang umunlad ang sariling pagkatao,
kapuwa, lipunan at bansa
B. Ang mga hirap, pagod at pagdurusa ay nadadaig ng
pagpupunyagi tungo sa pagtupad ng itinakdang
mithiin.S
C. Bilang isang birtud, ang pagtitipid ay nagtuturo sa tao
na hindi lamang mamuhay nang masagana, kundi
gamitin ang perang natipid upang makatulong sa mga
nangangailangan.
D. Ang wastong pamamahala sa naimpok ay isang
obligasyon sa sarili dahil ito ang makapagbibigay ng
masaganang kinabukasan at seguridad sa panahon ng
pagreretiro
 Pagtalakay ng nilalaman ng pagpapalalim, pagsagot sa mga
tanong sa Tayahin ang iyong Pagunawa, at pagbuo at
pagpapaliwanang ng tatlong batayang konsepto
Pagsasabuhay:
Nakagagawa ng chart ng pagsunod sa hakbang upang matupad
ang itinakdang Gawain nang may kasipagan at pagpupunyagi
 Pagbuo sa mga hakbang upang matupad ang itinakdang
Gawain
 Pagpapakita ng patunay na naisagawa ang Gawain
 Paggawa ng daily log na makatutulong na Makita kung
naisagawa ang Gawain araw-araw
Tiyak na Layunin
Pangkaalaman:
Natutukoy ang mga indikasyon ng taong masipag at
nagpupunyagi sa paggawa, nagtitipid at pinamamahalaan ang
naimpok
 Pagsusuri ng mga larawan na nagpapakita ng kasipagan,
pagpupunyagi, at pagtitipid.
 Pagsagot sa mga sitwasyon kung naipamamalas o hindi ang
kasipagan, pagpupunyagi at pagtitipid
Pangkasanayan:
Nakapag-susuri ng mga sitwasyon na nagpapakita ng kasipagan,
pagpupunyagi at pagtitipid at wastong pamamahala ng naimpok
 Pag-aaral sa comic strips ng mga sitwasyon na nagpapakita
ng kasipagan, pagpupunyagi, pagtitipid at wastong
pamamahala ng naimpok at pagsulat ng sagot sa speech
balloon.
II. NILALAMAN
MODYUL 11: KASIPAGAN, PAGPUPUNYAGI, PAGTITIPID AT
WASTONG PAMAMAHALA SA NAIMPOK
III. KAGAMITANG
PANTURO (Learning
Resources)
A. Sanggunian
(References)
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
(Teacher’s guide
pages)
Gabay ng guro pahina 88-93
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
(Learner’s module
pages)
Modyul ng Mag-aaral Pahina 162-177
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
(Textbook pages)
Manila paper, Movie clip, powerpoint at mga larawan
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Process
Lapel, whiteboard marker, laptop, speaker
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
(Other Learning
Resources)
https://youtu.be/ssSNrgFFtHQ?t=19
IV. PAMAMARAAN
(Procedures)
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at /o
pagsisimula ng aralin
(Review previous
lesson)
(5 minutes)
Panuto: Tingnang mabuti ang mga larawan. Ilagay ang angkop na
titik sa loob ng kahon upang mabuo ang mga salita.
Sagutin ang mga sumusunod na tanong sa kwaderno.
1. Ano-ano ang nabuo mong salita mula sa larawan?
Pamilyar k aba sa mga iyan?
2. Sa iyong palagay tinataglay mo ba ang mga iyan?
Pangatwiran.
3. Ano ang kaugnay ng mga ito sa paggawa?Ipaliwanag
B. Paghahabi ng layunin
sa aralin
(Establishing purpose
for the Lesson)
(5 minutes)
Ipapagawa ang Gawain 2 sa modyul, pahina 166
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
(Presenting
examples/instances of
the new Lesson)
(5 Minutes)
K
Natapos mo na ang gawaingbahay na nakatalaga sa iyo. Nakita mo ang iyong
kapatid na hindi pa niya natatapos angpinapagawasa kanya nginyongina sapagkat
napakarami niyangtakdangaralin sa arawna iyon.Humihingi ngtulong sa iyo ang
nakababata mong kapatid na gawin muna kung maaari anggawaingbahay na
nakatalaga sakanya.Ikawnaman malapitnaringmatapos sa proyekto mo sa EsP.
Ano kaya angmagigingtugon mo dito?
Ate, maari ba na ikaw
muna ang gumawa ng
pinagagawa ni nanay?
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
(Discussing new
Concept and
Practicing Skills #1)
Sagutin:
1. Naging mahirap ba para sa iyo ang pagsagot sa mga
sitwasyon? Pangatuwiran.
2. Bakit mahalaga ang kasipagan, pagpupunyagi at pagtitipid
at wastong pamamahala sa naimpok sa buhay ng tao?
Ipaliwanag.
3. Paano itomakakatulong sa tao at sa lipunan na kaniyang
kinabibilangan? Ipaliwanag.
4. Humanap ng kapareha at ibahagi ang iyong naging sagot.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
(Discussing new
comcept and
Practicing Skills #2)
Panonood ng video clip mula sa youtube
https://youtu.be/ssSNrgFFtHQ?t=19
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Formative
Assessment)
(10 minutes)
1. Anu-ano ang mga natandaan mong mga mahahalagang
salita mula sa iyong napanood?
Pangkatang gawain:
1. Pangkat isa ay magpapakita ng maikling skit na may
kinalaman sa pinanood
2. Pangkat dalawa ay gagawa ng sariling likhang tula
3. Pangkat tatlo ay gagawa ng isang awit na may kinalaman sa
pag- iimpok
4. Pangkat apat ay magpapakita ng Q and A
5. Pangkat lima magbibigay ng marka
Sumama ka sa amin
bukas ng gabi. Mag
videoke tayo.
My Time Line
G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na
buhay
(Finding Practical
Applications of
Concepts and Skills in
Daily Living)
(10 minutes)
Basahin ng sabay sabay
H. Paglalahat ng aralin
(Generalizations)
(5 Minutes
I. Pagtataya ng Aralin
(Evaluating Learning
Assessment)
(5 minutes)
A. Ang isang bahay na may mahinang pundasyon ay tiyak na
hindi makapananatili sa kinatatayuan nito. Di magtatagal, ito’y
tuluyang babagsak. Tulad ng bahay, ang paggawa ay
kinakailangang langkapan ng ilang katangian, upang ito’y
makapanatiling matatag.
Magdrowing/ gumuhit ng isang bahay. Itala sa loob ng bahay ang
ilang mabubuting katangian ng tao na maaaring makapagpatibay
sa pundasyon ng paggawa.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang
aralin/remediation
(Additional Activities
for Application and
Remediation)
(3 minutes)
Basahin ang pahina 169-176
V. MGA TALA(Remarks)
VI. PAGNINILAY
___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation.
____ OO ____HIINDI
____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa
remediation?
____ Pagsasadula
____ Kolaboratibong pagkatuto
____ Iba’t-ibang pagtuturo
____ Lektyur
____ Pangkatan
Iba pa ___________________________________________________
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral
____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral
____ Masyadong kulang sa IMs
____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
____ Kompyuter
____ internet
Iba pa ____________________________________________________
F. Anong aralin ang aking
naranasan na
solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro
at superbisor?
____ Lokal na bidyo
____ Resaykel na kagamitan
Iba pa ___________________________________________________
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:
Andrelyn E. Diaz VIOLETA M. GONZALES
Guro, Baitang 9 Chief CID/OIC-ASDS
Officer-in-Charge

More Related Content

DOCX
Module 4 session 1
DOCX
Module 6 session 1
DOCX
ESP 9 MODYUL 3
DOCX
Module 6 session 4
DOCX
Module 12 session 2
DOCX
Module 7 session 2
DOCX
Module 6 session 2
DOCX
DLL EsP 9
Module 4 session 1
Module 6 session 1
ESP 9 MODYUL 3
Module 6 session 4
Module 12 session 2
Module 7 session 2
Module 6 session 2
DLL EsP 9

What's hot (18)

DOCX
Module 3 session 2
DOCX
Module 15 session 1
DOCX
Module 14 session 1
DOCX
Module 3 session 1
DOCX
Module 9 session 2
DOCX
Module 12 session 1
DOCX
DLL inESP 10
DOCX
Module 7 session 1
DOCX
Module 5 session 3
DOCX
Module 4 session 2
DOCX
Module 3 session 3
DOCX
DLL in ESP Grade 9
DOCX
Module 13 session 2
DOCX
ESP 9 Modyul 2 (Session 2)
DOC
ESP 9 Module 1
DOCX
Module 14 session 2
DOCX
Module 13 session 3
DOCX
Module 9 session 3
Module 3 session 2
Module 15 session 1
Module 14 session 1
Module 3 session 1
Module 9 session 2
Module 12 session 1
DLL inESP 10
Module 7 session 1
Module 5 session 3
Module 4 session 2
Module 3 session 3
DLL in ESP Grade 9
Module 13 session 2
ESP 9 Modyul 2 (Session 2)
ESP 9 Module 1
Module 14 session 2
Module 13 session 3
Module 9 session 3
Ad

Similar to Module 11 session 1 (20)

DOCX
DLL ESP 9.docx
DOCX
Module 11 session 2
DOCX
Module 11 session 2
PDF
Q3-katarungan DLL-Week-2-Jan.13-172025.pdf
DOCX
Module 10 session 3
DOCX
Module 10 session 2
DOCX
DLL_ESP 10_Q1_W5.docxmmmm lmmsmsamakssmxms
DOCX
Module 10 session 1
PDF
ESP9 Q1 MODYUL4 (1).pdf
DOCX
DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q3_W5.docx
DOCX
DLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docx
PDF
EPP-4_Q4_W9.pdf
DOCX
DLL_ESP 4_Q1_W4.docx
PDF
LE_GMRC 1_Q4_WEEK3_V.2 (1).pdjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjkkkkkkkkkkf
PPTX
Grade 9 lac session activity
DOCX
DLL_ESP 9_Q1_W2 edukasyon sa pagpapakatao
DOCX
GMRC 4_Q2_WEEK 2.docx GMRC 4_Q2_WEEK 2.docx
PDF
ESP8 Q3 WK 5.pdf...............................
DOCX
Q3-DLL-Week-2-Jan.13-172025 katarungan.docx
DOCX
Q3_W6 DAILY LESSON LOG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 5
DLL ESP 9.docx
Module 11 session 2
Module 11 session 2
Q3-katarungan DLL-Week-2-Jan.13-172025.pdf
Module 10 session 3
Module 10 session 2
DLL_ESP 10_Q1_W5.docxmmmm lmmsmsamakssmxms
Module 10 session 1
ESP9 Q1 MODYUL4 (1).pdf
DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q3_W5.docx
DLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docx
EPP-4_Q4_W9.pdf
DLL_ESP 4_Q1_W4.docx
LE_GMRC 1_Q4_WEEK3_V.2 (1).pdjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjkkkkkkkkkkf
Grade 9 lac session activity
DLL_ESP 9_Q1_W2 edukasyon sa pagpapakatao
GMRC 4_Q2_WEEK 2.docx GMRC 4_Q2_WEEK 2.docx
ESP8 Q3 WK 5.pdf...............................
Q3-DLL-Week-2-Jan.13-172025 katarungan.docx
Q3_W6 DAILY LESSON LOG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 5
Ad

More from andrelyn diaz (14)

DOCX
LAC PLAN.docx
DOC
Guidance action plan 21-22.doc
DOCX
1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx
PPTX
G.Bermudo.pptx
DOCX
Mental Health letter and proposal.docx
DOCX
ESP 9 Modyul 2 (session 3)
DOCX
ESP 9 Module 2 (Session 1)
DOC
ESP 9 Module 1 (session 2)
DOCX
Module 15 session 2
DOCX
Bp form 400 2020
DOCX
Module 6 session 3
DOCX
Module 9 session 1
DOCX
Module 11 session 1
DOCX
Module 13 session 1
LAC PLAN.docx
Guidance action plan 21-22.doc
1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx
G.Bermudo.pptx
Mental Health letter and proposal.docx
ESP 9 Modyul 2 (session 3)
ESP 9 Module 2 (Session 1)
ESP 9 Module 1 (session 2)
Module 15 session 2
Bp form 400 2020
Module 6 session 3
Module 9 session 1
Module 11 session 1
Module 13 session 1

Recently uploaded (20)

PPTX
Bahagi ng Pananalita para sa grade-11 at
DOCX
BAGANGAN_LE-COT4.docx matatag curriculum lesson plan pe 4
PPTX
AP Q2.pptxgggggggggggggggggggggggggggggggggggg
PPTX
ESP9-Q1-W4-CONTITUATION.pptx edukasyong pagpapakatao
PPTX
Edukasyon Sa Pagpapakatao 10 Q2 Module 1.
PPTX
FILIPINO- GRADE3 -QUARTER2-W1-DAY-5.pptx
PPTX
ARALIN-2-INTRODUKSIYON-SA-PAG-AARAL-NG-WIKA-2.pptx
PDF
Alternative Learning System - Sanghiyang
PPTX
Parent's and Teacher's Conference 1.pptx
PPTX
araling panlipunan kwarter 2 baitang walo
PPTX
Uri_ng_-Pamahalaang_Amerikano_Day 1.pptx
PPTX
ESP WEEK 7 KALAMIDAD Values Education .pptx
PPTX
Lesson 1 in GMRC 5 Quarter 2 Week 1.pptx
PPTX
lesson 2.Ang mga Kalakasan at Limitasyon
DOCX
Eslava_COT_4.docxmatatag curriculum cot 4 in filipino
PPTX
ALOKASYON - powerpoint presentation Copy.pptx
PPTX
pagkonsumo 2 powerpoint present Copy.pptx
PDF
panukalang-proyekto powerpoint presentation
PPTX
INTRODUCTION TO AGRICULTURE EPP GRADE 4 AND GRADE 5
PPTX
Solidarity_Visual_Presentation_Grade9.pptx
Bahagi ng Pananalita para sa grade-11 at
BAGANGAN_LE-COT4.docx matatag curriculum lesson plan pe 4
AP Q2.pptxgggggggggggggggggggggggggggggggggggg
ESP9-Q1-W4-CONTITUATION.pptx edukasyong pagpapakatao
Edukasyon Sa Pagpapakatao 10 Q2 Module 1.
FILIPINO- GRADE3 -QUARTER2-W1-DAY-5.pptx
ARALIN-2-INTRODUKSIYON-SA-PAG-AARAL-NG-WIKA-2.pptx
Alternative Learning System - Sanghiyang
Parent's and Teacher's Conference 1.pptx
araling panlipunan kwarter 2 baitang walo
Uri_ng_-Pamahalaang_Amerikano_Day 1.pptx
ESP WEEK 7 KALAMIDAD Values Education .pptx
Lesson 1 in GMRC 5 Quarter 2 Week 1.pptx
lesson 2.Ang mga Kalakasan at Limitasyon
Eslava_COT_4.docxmatatag curriculum cot 4 in filipino
ALOKASYON - powerpoint presentation Copy.pptx
pagkonsumo 2 powerpoint present Copy.pptx
panukalang-proyekto powerpoint presentation
INTRODUCTION TO AGRICULTURE EPP GRADE 4 AND GRADE 5
Solidarity_Visual_Presentation_Grade9.pptx

Module 11 session 1

  • 1. BAITANG 9 DETAILED LESSON LOG Paaralan Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las Piñas-Gatchalian Annex Baitang 9 Guro Andrelyn E. Diaz Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao Petsa ng Pagtuturo Oras December 6, 2018 2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio) 5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini) Markahan Ikatlo Unang Sesyon I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman (Content Standard) Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng kasipagan sa paggawa A. Pamantayan sa Pagganap (Performance Standard) Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng mga hakbang upang mapanatili ang kasipagan sap ag-aaral o takdang Gawain sa tahanan B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Pangkaalaman: Natutukoy ang mga indikasyon ng taong masipag at nagpupunyagi sa paggawa, nagtitipid at pinamamahalaan ang naimpok  Pagsusuri ng mga larawan na nagpapakita ng kasipagan, pagpupunyagi, at pagtitipid.  Pagsagot sa mga sitwasyon kung naipamamalas o hindi ang kasipagan, pagpupunyagi at pagtitipid Pangkasanayan: Nakapag-susuri ng mga sitwasyon na nagpapakita ng kasipagan, pagpupunyagi at pagtitipid at wastong pamamahala ng naimpok  Pag-aaral sa comic strips ng mga sitwasyon na nagpapakita ng kasipagan, pagpupunyagi, pagtitipid at wastong pamamahala ng naimpok at pagsulat ng sagot sa speech balloon. Pang-unawa:  Napatutunayan na: A. Ang kasipagan na nakatuon sa disiplinado at produktibong Gawain na naaayon sa itinakdang layunin ay kailangan upang umunlad ang sariling pagkatao, kapuwa, lipunan at bansa B. Ang mga hirap, pagod at pagdurusa ay nadadaig ng pagpupunyagi tungo sa pagtupad ng itinakdang mithiin.S C. Bilang isang birtud, ang pagtitipid ay nagtuturo sa tao na hindi lamang mamuhay nang masagana, kundi gamitin ang perang natipid upang makatulong sa mga nangangailangan. D. Ang wastong pamamahala sa naimpok ay isang obligasyon sa sarili dahil ito ang makapagbibigay ng masaganang kinabukasan at seguridad sa panahon ng pagreretiro  Pagtalakay ng nilalaman ng pagpapalalim, pagsagot sa mga tanong sa Tayahin ang iyong Pagunawa, at pagbuo at pagpapaliwanang ng tatlong batayang konsepto Pagsasabuhay: Nakagagawa ng chart ng pagsunod sa hakbang upang matupad
  • 2. ang itinakdang Gawain nang may kasipagan at pagpupunyagi  Pagbuo sa mga hakbang upang matupad ang itinakdang Gawain  Pagpapakita ng patunay na naisagawa ang Gawain  Paggawa ng daily log na makatutulong na Makita kung naisagawa ang Gawain araw-araw Tiyak na Layunin Pangkaalaman: Natutukoy ang mga indikasyon ng taong masipag at nagpupunyagi sa paggawa, nagtitipid at pinamamahalaan ang naimpok  Pagsusuri ng mga larawan na nagpapakita ng kasipagan, pagpupunyagi, at pagtitipid.  Pagsagot sa mga sitwasyon kung naipamamalas o hindi ang kasipagan, pagpupunyagi at pagtitipid Pangkasanayan: Nakapag-susuri ng mga sitwasyon na nagpapakita ng kasipagan, pagpupunyagi at pagtitipid at wastong pamamahala ng naimpok  Pag-aaral sa comic strips ng mga sitwasyon na nagpapakita ng kasipagan, pagpupunyagi, pagtitipid at wastong pamamahala ng naimpok at pagsulat ng sagot sa speech balloon. II. NILALAMAN MODYUL 11: KASIPAGAN, PAGPUPUNYAGI, PAGTITIPID AT WASTONG PAMAMAHALA SA NAIMPOK III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) A. Sanggunian (References) 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s guide pages) Gabay ng guro pahina 88-93 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- mag-aaral (Learner’s module pages) Modyul ng Mag-aaral Pahina 162-177 3. Mga Pahina sa Teksbuk (Textbook pages) Manila paper, Movie clip, powerpoint at mga larawan 4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Learning Process Lapel, whiteboard marker, laptop, speaker B. Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) https://youtu.be/ssSNrgFFtHQ?t=19
  • 3. IV. PAMAMARAAN (Procedures) A. Balik-aral sa nakaraang aralin at /o pagsisimula ng aralin (Review previous lesson) (5 minutes) Panuto: Tingnang mabuti ang mga larawan. Ilagay ang angkop na titik sa loob ng kahon upang mabuo ang mga salita. Sagutin ang mga sumusunod na tanong sa kwaderno. 1. Ano-ano ang nabuo mong salita mula sa larawan? Pamilyar k aba sa mga iyan? 2. Sa iyong palagay tinataglay mo ba ang mga iyan? Pangatwiran. 3. Ano ang kaugnay ng mga ito sa paggawa?Ipaliwanag B. Paghahabi ng layunin sa aralin (Establishing purpose for the Lesson) (5 minutes) Ipapagawa ang Gawain 2 sa modyul, pahina 166 C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples/instances of the new Lesson) (5 Minutes) K Natapos mo na ang gawaingbahay na nakatalaga sa iyo. Nakita mo ang iyong kapatid na hindi pa niya natatapos angpinapagawasa kanya nginyongina sapagkat napakarami niyangtakdangaralin sa arawna iyon.Humihingi ngtulong sa iyo ang nakababata mong kapatid na gawin muna kung maaari anggawaingbahay na nakatalaga sakanya.Ikawnaman malapitnaringmatapos sa proyekto mo sa EsP. Ano kaya angmagigingtugon mo dito? Ate, maari ba na ikaw muna ang gumawa ng pinagagawa ni nanay?
  • 4. D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new Concept and Practicing Skills #1) Sagutin: 1. Naging mahirap ba para sa iyo ang pagsagot sa mga sitwasyon? Pangatuwiran. 2. Bakit mahalaga ang kasipagan, pagpupunyagi at pagtitipid at wastong pamamahala sa naimpok sa buhay ng tao? Ipaliwanag. 3. Paano itomakakatulong sa tao at sa lipunan na kaniyang kinabibilangan? Ipaliwanag. 4. Humanap ng kapareha at ibahagi ang iyong naging sagot. E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new comcept and Practicing Skills #2) Panonood ng video clip mula sa youtube https://youtu.be/ssSNrgFFtHQ?t=19 F. Paglinang sa Kabihasnan (Formative Assessment) (10 minutes) 1. Anu-ano ang mga natandaan mong mga mahahalagang salita mula sa iyong napanood? Pangkatang gawain: 1. Pangkat isa ay magpapakita ng maikling skit na may kinalaman sa pinanood 2. Pangkat dalawa ay gagawa ng sariling likhang tula 3. Pangkat tatlo ay gagawa ng isang awit na may kinalaman sa pag- iimpok 4. Pangkat apat ay magpapakita ng Q and A 5. Pangkat lima magbibigay ng marka Sumama ka sa amin bukas ng gabi. Mag videoke tayo.
  • 5. My Time Line G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of Concepts and Skills in Daily Living) (10 minutes) Basahin ng sabay sabay H. Paglalahat ng aralin (Generalizations) (5 Minutes I. Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning Assessment) (5 minutes) A. Ang isang bahay na may mahinang pundasyon ay tiyak na hindi makapananatili sa kinatatayuan nito. Di magtatagal, ito’y tuluyang babagsak. Tulad ng bahay, ang paggawa ay kinakailangang langkapan ng ilang katangian, upang ito’y makapanatiling matatag. Magdrowing/ gumuhit ng isang bahay. Itala sa loob ng bahay ang ilang mabubuting katangian ng tao na maaaring makapagpatibay sa pundasyon ng paggawa. J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin/remediation (Additional Activities for Application and Remediation) (3 minutes) Basahin ang pahina 169-176 V. MGA TALA(Remarks)
  • 6. VI. PAGNINILAY ___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation. ____ OO ____HIINDI ____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin C. Nakatulong baa ng remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloysa remediation? ____ Pagsasadula ____ Kolaboratibong pagkatuto ____ Iba’t-ibang pagtuturo ____ Lektyur ____ Pangkatan Iba pa ___________________________________________________ E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral ____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral ____ Masyadong kulang sa IMs ____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya ____ Kompyuter ____ internet Iba pa ____________________________________________________ F. Anong aralin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong ng aking punong-guro at superbisor? ____ Lokal na bidyo ____ Resaykel na kagamitan Iba pa ___________________________________________________ Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Andrelyn E. Diaz VIOLETA M. GONZALES Guro, Baitang 9 Chief CID/OIC-ASDS Officer-in-Charge