2
Most read
Daily Lesson Log
Pang-araw-
arawnaTalasaPagtuturo
Paaralan Baitang/Antas Grade IV
Guro Asignatura EPP-Agriculture
Petsa at Oras Week 8 Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN
A.
PamantayangPan
gnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa panimulang kaalaman at kasanayan sa pag-aalaga ng hayop sa tahanan at ang maitutulong
nito sa pag-unlad ng pamumuhay.
B. PamantayangPag
ganap Naisasagawa ng may kawilihan ang pag-aalaga ng hayop sa tahanan bilang mapagkakakitaang gawain.
C. MgaKasanayansa
Pagkatuto
Natatalakay ang kabutihang
dulot ng pag-aalaga ng
hayop
Natutukoy ang mga hayop
na maaring alagaan sa
tahanan
gaya ng pusa, aso, manok,
kuneho, kalapati atbp
Naisa-isa ang wastong
pamamaraan sa pag-
aalaga ng hayop sa
tahanan gaya ng
pusa, aso,, manok,
kuneho, kalapati
atbp.) sa tahanan.
Naisasagawa ang
maayos na
pamamaraan sa pag-
aalaga ng hayop
Nabibigyan ng
wastong lugar o
tirahan ang
inaalagaang hayop
gamit ang
lokalnamateryales.
tulad ng pawid at
kawayan
.
Nisasagawa ang
wastong pagpapakain
at paglilinis ng tirahan
ng mga hayop
-pagpapatuka/
pagsasaboy ng
pagkain
Naisasagawa ang
wastong pagtatala ng
pagbabago/pag-
unlad/pagbisita sa
beterinaryo
II. NILALAMAN Pag-aalaga ng Hayop Pag-aalaga ng Hayop Pag-aalaga ng Hayop Pag-aalaga ng Hayop
A. Sanggunian EPP4AG-Oh-15 EPP4AG-Oh-16 EPP4AG-Oh-17 EPP4AG-Oh-17
1. MgapahinasaGabay PP. 172-174 pp. 180-181 pp. 180- 182 pp.180-182
ng Guro
2.
MgaPahinasaKagamitan
g Pang-Mag-aaral
pp. 399-403 Pp. 409-411 pp. 416-421 pp. 416-421
3. MgapahinasaTeksbuk
4.
KaragdagangKagamitan
mula
Larawan, checklist, laptop,
projector
Larawan, video Larawan, video Larawan, video
www.youtube.be/
CRRYME_pnE
III. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral
sanakaraangaralin at
pagsisimula ng
bagongaralin.
Nakatutulong ba sa inyo ang
patuloy na pagpapatubo ng
halamang ornamental bilang
pagkakakitaang gawain?
Paano?
Ano-anong
kabutihang dulot ng
malawak at malinis na
lugar para sa alagang
hayop?
Ipasagot sa mga mag-
aaral .
Kailangan ba ng
inaalagaang hayop
ng wastong pagkain
at malinis na tirahan?
Kailangan ba ng
alagang hayop ang
wasto at maayos na
tirahan?
B. Paghahabisalayunin
ng aralin
Naranasan na ba ninyo ang
mag-aalaga ng hayop sa
loob o labas ng inyong
tahanan? Anong hayop ang
inaalagaan ninyo?
Kailangan ba ng
alagang hayop ang
wastong pagkain at
malinis na tirahan?
Ang tamang nutrisyon
ay kailangan ng
hayop katulad ng
pangangailangan ng
tao.
Ang tamang nutrisyon
ay kailangan ng
hayop katulad ng
pangangailangan ng
tao.
C. Pag-uugnay ng
mgahalimbawasabagon
garalin
Isa-isang talakayin natin ang
uri ng mga hayop na
maaaring alagaan sa loob o
likod ng bahay at ang
kabutihang dulot nito.
Gamit ang larawan
Ipakita ang tamang
paraan sa pag-aalaga
ng hayop gaya ng
aso, pusa at iba pa.
Para maiwasan ang
sakit kailangan ng
mga alagang hayop
ang maayos na
pangangalaga at
malinis na tirahan.
Para maiwasan ang
sakit kailangan ng
mga alagang hayop
ang maayos na
pangangalaga at
malinis na tirahan at
maayos na pagkain
upang maiwasan ang
kanilang pagkakasakit.
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Mga bata talakayin natin
ang iba’t ibang uri ng hayop
na maaari nating alagaan sa
loob o salikod ng bahay at
ang kabutihang dulo tnito.
Isa-isang ipaliwanag
ang kahalagahan ng
wastong pagkain at
malinis na tirahan ng
hayop upang
tumaasang
produksiyong nito.
Bakit kailangan bigyan
ng wastong pagkain
at malinis
Na tirahan ang
alagang hayop?
Bakit kailangan ng
bigyang ng wasto
/maayos na tirahan
ang alagang hayop.
Ipakita ang larawansa video Ipapakita ang Ipakita ang wastong
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
clips ng kabutihang dulot ng
pag-aalaga ng hayop sa
tahanan.
Ipakita ang larawan sa
pag-aalaga ng hayop.
wastong
pamamaraan ng pag-
aalaga ng hayop at
wastong lugar kung
saan ito dapat
alagaan.
pamamaraan sa
pagpapakain at
paglilinis ng tirahan ng
mgahayop,
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Bakit nag-aalaga sila ng
mga hayop sa kanilang
tahanan?
Bakit kailangan nating
panatilihin ang malinis
at ligtas na alagang
hayop.
Ipaliwanag ang
kahalagahan ng
maayos/ wastong
pag-aalaga ng hayop
tulad ng aso, pusa,
manok, atbp..
Isa-isang ipaliwanag
ang kahalagahan ng
wastong pagkain at
malinis na tirahan ng
mga hayop upang
tumaas ang
produksyon ng
nanggagaling dito.
G. Paglalapat ng aralin
sa pang-araw-araw na
buhay
Nag-aalaga rin ba kayo ng
hayop sa inyong bahay?
Ano-ano iyon? Ano ang
kabutihang naidudulot nila sa
inyo?
Ano-ano ang mga
tamang paraan sa
pag-aalaga ng hayop.
Paano natin
maalagaan ng
maayos/wasto ang
alagang hayop?
1.Mahalaga ba sa
mga alagang hayop
ang tamang
pagpapakain sa
kanila? Bakit?
2.Kapag malinis ang
kanilang tirahan,
tataas ba ang
produksyon nila?
Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin
Ano-anong mga hayop ang
pwede nating alagaan sa
bahay? Ano ang kabutihang
dulot nito?
Ang pagtataas ng
produksiyon ng
alagang hayop ay
makakamit kung sila
ay bibigyan ng wasto
at masustansyang
pagkain, malinis na
tirahan at tamang
pag-aaruga habang
sila ay pinalalaki.
Ano-ano ang mga
wastong
pamamaraan sa pag-
alaga ng hayop sa
tahanan?
Ang pagtataas ng
produksyon ng mga
alagang hayop ay
makakamit kung sila
ay bibigyan ng wasto
at masustansiyang
pagkain, malinis na
tirahan at tamang
pag-aalaga.
Isulat ang TAMA kung
I. Pagtataya ng Aralin
Sagutin ang mga tanong.
1.Ano-ano ang mga hayop
na mainam alagaan sa loob
o sa likod ng bahay?
2. Ano ang pakinabang na
makukuha ng mag-anak sa
pag-aalaga ng hayop o mga
hayop?
Ibigay ang mga
tamang pamamaraan
sa pag-aalaga ng
hayop.
Piliin sa ibaba ang
maayos/ wastong
pamamaraan sapag-
aalaga ng aso?
1.Bigyan ng sapat at
malinis na tubig na
inumin.
2. Bigyan ng bulok na
pagkain ang alagang
aso.
ang nilalaman ng
pangungusap ay
wasto at MALI kung
hindi wasto.
1.Maiwasan ang sakit
sa mga alagng hayop
kung mayo sang
pangangalaga sa
kanlla.
I.Culminating Activity
a. Pangkatin ang mga
bata sa apat na
pangkat ang bawat
pangkat ay
mangtatanghal ng role
playing tungkol sa
wastong pag-aalaga
ng hayop.
b. Gumamit ng rubrics
sapag-iskor /
pagmamarka.
RUBRICS
Pagganap 30%
Mastery 30%
Audience Impact 20%
Costume 20 %
Total 100%
J. Karagdagang gawain
para sa takdang aralin
at remediation
Magtanong sa kapitbahay.
1. Anong hayop ang
inaalagaan nila?
2. Anoang pakinabang dulot
nito sa kanilang pamilya?
Magtanong sa
beterinaryo ang mga
makabago at
makaagham na
pamamaraan sa pag-
alaga ng hayop.
Magdala ng larawan
ng mga hayop na
maaari pang
aalagaan sa tahanan.
Pag-aralang mabuti
kung paano
pamahalaan ang
mga alagang hayop.
Enumeration
1-5 Anu-ano ang mga
hayop na maaring
alagaan sa bahay?
6-8 Anu-ano ang mga
kabutihang dulot sa
pag-aalaga ng mga
hayop sabahay?
9-10 Anu-ano ang mga
pamamaraan sa pag-
aalaga ng hayop sa
bahay?
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners
who earned 80%
in the evaluation
B. No. of learners
who require
additional
activities for
remediation
C. Did the remedial
lessons work? No.
of learners who
have caught up
with the lesson
D. No. of learners
who continue to
require
remediation
E. Which of my
teaching
strategies worked
well? Why did
these work?
F. What difficulties
did I encounter
which my
principal or
supervisor can
help me solve?
G. What innovation
or localized
materials did I
use/discover
which I wish to
share with other
teachers?
Prepared by:
Mr. Carlito S. Salaya District of San Miguel
Mr. Rolly M. Cortez District of Balasan
Mr. Joebert V. Estrella District of Sara

WEEK 8-OUTPUT IN EPP GRADE 4.dnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnocx

  • 1.
    Daily Lesson Log Pang-araw- arawnaTalasaPagtuturo PaaralanBaitang/Antas Grade IV Guro Asignatura EPP-Agriculture Petsa at Oras Week 8 Markahan Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes I. LAYUNIN A. PamantayangPan gnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa panimulang kaalaman at kasanayan sa pag-aalaga ng hayop sa tahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng pamumuhay. B. PamantayangPag ganap Naisasagawa ng may kawilihan ang pag-aalaga ng hayop sa tahanan bilang mapagkakakitaang gawain. C. MgaKasanayansa Pagkatuto Natatalakay ang kabutihang dulot ng pag-aalaga ng hayop Natutukoy ang mga hayop na maaring alagaan sa tahanan gaya ng pusa, aso, manok, kuneho, kalapati atbp Naisa-isa ang wastong pamamaraan sa pag- aalaga ng hayop sa tahanan gaya ng pusa, aso,, manok, kuneho, kalapati atbp.) sa tahanan. Naisasagawa ang maayos na pamamaraan sa pag- aalaga ng hayop Nabibigyan ng wastong lugar o tirahan ang inaalagaang hayop gamit ang lokalnamateryales. tulad ng pawid at kawayan . Nisasagawa ang wastong pagpapakain at paglilinis ng tirahan ng mga hayop -pagpapatuka/ pagsasaboy ng pagkain Naisasagawa ang wastong pagtatala ng pagbabago/pag- unlad/pagbisita sa beterinaryo II. NILALAMAN Pag-aalaga ng Hayop Pag-aalaga ng Hayop Pag-aalaga ng Hayop Pag-aalaga ng Hayop A. Sanggunian EPP4AG-Oh-15 EPP4AG-Oh-16 EPP4AG-Oh-17 EPP4AG-Oh-17 1. MgapahinasaGabay PP. 172-174 pp. 180-181 pp. 180- 182 pp.180-182
  • 2.
    ng Guro 2. MgaPahinasaKagamitan g Pang-Mag-aaral pp.399-403 Pp. 409-411 pp. 416-421 pp. 416-421 3. MgapahinasaTeksbuk 4. KaragdagangKagamitan mula Larawan, checklist, laptop, projector Larawan, video Larawan, video Larawan, video www.youtube.be/ CRRYME_pnE III. PAMAMARAAN A. Balik- Aral sanakaraangaralin at pagsisimula ng bagongaralin. Nakatutulong ba sa inyo ang patuloy na pagpapatubo ng halamang ornamental bilang pagkakakitaang gawain? Paano? Ano-anong kabutihang dulot ng malawak at malinis na lugar para sa alagang hayop? Ipasagot sa mga mag- aaral . Kailangan ba ng inaalagaang hayop ng wastong pagkain at malinis na tirahan? Kailangan ba ng alagang hayop ang wasto at maayos na tirahan? B. Paghahabisalayunin ng aralin Naranasan na ba ninyo ang mag-aalaga ng hayop sa loob o labas ng inyong tahanan? Anong hayop ang inaalagaan ninyo? Kailangan ba ng alagang hayop ang wastong pagkain at malinis na tirahan? Ang tamang nutrisyon ay kailangan ng hayop katulad ng pangangailangan ng tao. Ang tamang nutrisyon ay kailangan ng hayop katulad ng pangangailangan ng tao. C. Pag-uugnay ng mgahalimbawasabagon garalin Isa-isang talakayin natin ang uri ng mga hayop na maaaring alagaan sa loob o likod ng bahay at ang kabutihang dulot nito. Gamit ang larawan Ipakita ang tamang paraan sa pag-aalaga ng hayop gaya ng aso, pusa at iba pa. Para maiwasan ang sakit kailangan ng mga alagang hayop ang maayos na pangangalaga at malinis na tirahan. Para maiwasan ang sakit kailangan ng mga alagang hayop ang maayos na pangangalaga at malinis na tirahan at maayos na pagkain upang maiwasan ang kanilang pagkakasakit. D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Mga bata talakayin natin ang iba’t ibang uri ng hayop na maaari nating alagaan sa loob o salikod ng bahay at ang kabutihang dulo tnito. Isa-isang ipaliwanag ang kahalagahan ng wastong pagkain at malinis na tirahan ng hayop upang tumaasang produksiyong nito. Bakit kailangan bigyan ng wastong pagkain at malinis Na tirahan ang alagang hayop? Bakit kailangan ng bigyang ng wasto /maayos na tirahan ang alagang hayop. Ipakita ang larawansa video Ipapakita ang Ipakita ang wastong
  • 3.
    E. Pagtalakay ng bagongkonsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 clips ng kabutihang dulot ng pag-aalaga ng hayop sa tahanan. Ipakita ang larawan sa pag-aalaga ng hayop. wastong pamamaraan ng pag- aalaga ng hayop at wastong lugar kung saan ito dapat alagaan. pamamaraan sa pagpapakain at paglilinis ng tirahan ng mgahayop, F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Bakit nag-aalaga sila ng mga hayop sa kanilang tahanan? Bakit kailangan nating panatilihin ang malinis at ligtas na alagang hayop. Ipaliwanag ang kahalagahan ng maayos/ wastong pag-aalaga ng hayop tulad ng aso, pusa, manok, atbp.. Isa-isang ipaliwanag ang kahalagahan ng wastong pagkain at malinis na tirahan ng mga hayop upang tumaas ang produksyon ng nanggagaling dito. G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Nag-aalaga rin ba kayo ng hayop sa inyong bahay? Ano-ano iyon? Ano ang kabutihang naidudulot nila sa inyo? Ano-ano ang mga tamang paraan sa pag-aalaga ng hayop. Paano natin maalagaan ng maayos/wasto ang alagang hayop? 1.Mahalaga ba sa mga alagang hayop ang tamang pagpapakain sa kanila? Bakit? 2.Kapag malinis ang kanilang tirahan, tataas ba ang produksyon nila? Bakit? H. Paglalahat ng Aralin Ano-anong mga hayop ang pwede nating alagaan sa bahay? Ano ang kabutihang dulot nito? Ang pagtataas ng produksiyon ng alagang hayop ay makakamit kung sila ay bibigyan ng wasto at masustansyang pagkain, malinis na tirahan at tamang pag-aaruga habang sila ay pinalalaki. Ano-ano ang mga wastong pamamaraan sa pag- alaga ng hayop sa tahanan? Ang pagtataas ng produksyon ng mga alagang hayop ay makakamit kung sila ay bibigyan ng wasto at masustansiyang pagkain, malinis na tirahan at tamang pag-aalaga. Isulat ang TAMA kung
  • 4.
    I. Pagtataya ngAralin Sagutin ang mga tanong. 1.Ano-ano ang mga hayop na mainam alagaan sa loob o sa likod ng bahay? 2. Ano ang pakinabang na makukuha ng mag-anak sa pag-aalaga ng hayop o mga hayop? Ibigay ang mga tamang pamamaraan sa pag-aalaga ng hayop. Piliin sa ibaba ang maayos/ wastong pamamaraan sapag- aalaga ng aso? 1.Bigyan ng sapat at malinis na tubig na inumin. 2. Bigyan ng bulok na pagkain ang alagang aso. ang nilalaman ng pangungusap ay wasto at MALI kung hindi wasto. 1.Maiwasan ang sakit sa mga alagng hayop kung mayo sang pangangalaga sa kanlla. I.Culminating Activity a. Pangkatin ang mga bata sa apat na pangkat ang bawat pangkat ay mangtatanghal ng role playing tungkol sa wastong pag-aalaga ng hayop. b. Gumamit ng rubrics sapag-iskor / pagmamarka. RUBRICS Pagganap 30% Mastery 30% Audience Impact 20% Costume 20 % Total 100% J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at remediation Magtanong sa kapitbahay. 1. Anong hayop ang inaalagaan nila? 2. Anoang pakinabang dulot nito sa kanilang pamilya? Magtanong sa beterinaryo ang mga makabago at makaagham na pamamaraan sa pag- alaga ng hayop. Magdala ng larawan ng mga hayop na maaari pang aalagaan sa tahanan. Pag-aralang mabuti kung paano pamahalaan ang mga alagang hayop. Enumeration 1-5 Anu-ano ang mga hayop na maaring alagaan sa bahay? 6-8 Anu-ano ang mga kabutihang dulot sa pag-aalaga ng mga hayop sabahay? 9-10 Anu-ano ang mga pamamaraan sa pag- aalaga ng hayop sa bahay? V. REMARKS
  • 5.
    VI. REFLECTION A. No.of learners who earned 80% in the evaluation B. No. of learners who require additional activities for remediation C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the lesson D. No. of learners who continue to require remediation E. Which of my teaching strategies worked well? Why did these work? F. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor can help me solve? G. What innovation or localized materials did I use/discover which I wish to share with other teachers?
  • 6.
    Prepared by: Mr. CarlitoS. Salaya District of San Miguel Mr. Rolly M. Cortez District of Balasan Mr. Joebert V. Estrella District of Sara